Aling ad format ang pinakamatagal tumakbo sa Meta?

Orihinal na pag-aaral sa 2,073 aktibong US ads sa Ad Library ng Meta, sa sampung kategorya: aling mga format ang patuloy na tinatakbo ng mga advertiser, at gaano katagal.

Maikling sagot: ang single-image ads ang format na pinakamalamang na tumatakbo pa pagkalipas ng anim na buwan. Sa 2,073 aktibong US ads sa Ad Library ng Meta, ang single-image ay bumubuo ng 26% ng mga ad na live nang 180 araw o higit pa, laban sa 10% ng mga ad na wala pang 30 araw. Ang median na ad nito ay live nang 150 araw, mas matagal kaysa video (108), flexible na multi-creative ads (94) o catalog ads (73).

2,073aktibong ad na sinuri
1,179advertiser
109 arawmedian na tagal ng pagiging live
28%live nang 180 araw o higit pa

Bahagi ng bawat format, ayon sa tagal ng pagiging live

Ang bawat pangkat ay nagdaragdag hanggang 100%. Basahin ang isang hanay para makita kung paano umaangat o bumababa ang isang format habang tumatanda ang mga ad.

FormatWala pang 30 araw30 hanggang 89 araw90 hanggang 179 araw180 araw o higit pa
Single image10%14%22%26%
Video33%33%30%32%
Flexible (ilang creative)36%34%35%26%
Catalog (product feed)17%17%11%12%
Carousel4%2%2%4%
Mga ad sa pangkat313616561583

Median na araw na live, ayon sa format

Single image150 d
Video108 d
Flexible (ilang creative)94 d
Catalog (product feed)73 d
Carousel148 d

Mga median, sa araw. Maliit ang pangkat ng carousel (64 ad), kaya ingatan ang bar na iyon.

Ang mga kapansin-pansin

  • Tumatagal ang single images. 38% ng single-image ads sa sample ay tumakbo nang 180 araw o higit pa, ang pinakamataas sa alinmang format na may malaking sample. Mura ang magpatuloy sa pagtakbo ng magandang static ad, at hindi ito napapagod gaya ng hook ng video.
  • Matatag ang video. Ang video ay halos isang-katlo ng ads sa bawat pangkat ng edad (33% ng pinakabago, 32% ng pinakamatanda). Maraming video ang inilulunsad ng mga advertiser at halos pareho ang bahaging nananatiling tumatakbo.
  • Mas madalas ilunsad ang flexible ads kaysa panatilihin. Ang mga ad na nagpapalit-palit ng ilang creative (ang flexible at dynamic na format ng Meta) ay 36% ng pinakabagong ad at 26% ng mga lampas anim na buwan. Madalas silang ginagamit bilang test na pinapalitan.
  • Pinakamabilis umikot ang catalog ads. Ang product-feed ads ang may pinakamaikling median na buhay (73 araw), na akma sa paraan ng paggamit nila: laging nakabukas, binubuo ulit habang nagbabago ang catalog.
  • Mas mabuti ang isang bersyon kaysa marami. Ang mga ad na ipinakita ng Meta bilang iisang bersyon ay may median na 124 araw na live; ang mga ad na pinagsama-sama sa ilang bersyon, 72. Ang matatagal ay kadalasang iisang creative na hinayaang nakatakbo.

Ano ang gagawin dito

Huwag itong basahin bilang “itigil ang paggawa ng video”. Basahin ito bilang: kapag nagte-test ka, isama ang malalakas na static na bersyon ng pinakamagaling mong ideya, dahil ang static ang pinapanatili ng mga advertiser. At kapag sinasaliksik mo ang mga kakumpitensya, ayusin ang mga ad nila ayon sa tagal ng pagtakbo. Ang image ad na live na nang 200 araw ay nagsasabi ng bagay na hindi kayang sabihin ng bagong video. Ang libre nating paghahanap sa Meta Ad Library at ang Ad Spy ay parehong nag-aayos ayon sa tagal ng pagtakbo, at ipinapaliwanag ng bakit signal ang tagal ng pagtakbo ang lohika.

Paano namin kinolekta ang datos

Noong Oktubre 26, 2026, hinanap namin ang pampublikong Ad Library ng Meta gamit ang 80 keyword ng produkto at serbisyo, walong bawat isa sa sampung kategorya (beauty, kalusugan at supplements, fashion, bahay, pagkain at inumin, consumer apps, business software, pinansyal at home services, edukasyon, travel at local), na nakatakda ang bansa sa United States at aktibong ad lamang. Kinuha namin ang unang pahina ng resulta na ibinalik ng Meta para sa bawat keyword: 2,360 ad. Ang mga ad na pinagsasama ng Meta bilang mga bersyon ng iisang ad ay binilang nang isang beses, kaya naiwan ang 2,073 ad mula sa 1,179 advertiser. Ang “days live” ay ang bilang ng araw mula sa start date na ipinapakita ng Meta hanggang Oktubre 26, 2026.

Ano ang kayang sabihin at hindi kayang sabihin ng datos na ito. Bawat ad dito ay tumatakbo pa noong araw na tiningnan namin, kaya inilalarawan ng mga numero kung aling mga ad ang nabubuhay, hindi kung alin ang nagbebenta. Karaniwang patuloy na nagbabayad ang advertiser para sa ad na gumagana, kaya ito ang pinakamagamit na pampublikong signal, ngunit may ilang matatagal na ad na nakalimutan lang. Ang Meta ang nagpapasya kung aling ad ang lumalabas muna sa isang keyword, kaya ito ay malaking sample, hindi buong census. Walang inextrapolate o minodelo rito: bawat numero ay bilang o median ng mga ad sa file.

I-download ang datos (CSV): isang hilera bawat ad na may kategorya, format, days live, bilang ng bersyon, haba ng copy, mga katangian ng unang linya, button at, para sa video, haba sa segundo. Walang pangalan ng advertiser at walang ad copy, kaya malayang maibabahagi; pakisuyong i-cite ang “Hermoso Research, October 26, 2026”.

Higit pa mula sa dataset na ito

Ang copy ng matatagal na ad · Haba ng video ad kumpara sa oras na live · Lahat ng research

Mga madalas itanong

Aling ad format ang pinakamatagal tumakbo sa Facebook at Instagram?

Sa sample namin na 2,073 aktibong US ads, ang single images ang may pinakamahabang median na tagal ng pagiging live (150 araw) at bumubuo ng 26% ng mga ad na live nang 180 araw o higit pa, laban sa 10% ng mga ad na wala pang 30 araw ang edad.

Ibig bang sabihin ng matagal na ad ay kumikita ito?

Hindi laging, pero ito ang pinakamahusay na pampublikong signal na mayroon: karaniwang tumitigil ang mga advertiser sa pagbabayad para sa ads na hindi gumagana. Ang datos namin ay nagbibilang ng mga ad na tumatakbo pa noong araw na tiningnan namin, kaya sinusukat nito ang pagtagal, hindi ang benta.

Saan galing ang datos?

Sa pampublikong Ad Library ng Meta, hinanap noong 2026-10-26 gamit ang 80 keyword sa sampung kategorya, US, aktibong ads lamang. Libre i-download at i-cite ang CSV.

Dapat ko bang itigil ang paggawa ng video ads?

Hindi. Halos isang-katlo ng ads ang video sa bawat edad. Ang natuklasan ay ang malalakas na static na bersyon ang pinakamadalas panatilihing tumatakbo ng mga advertiser, kaya isama ang mga ito sa bawat test.

Magsimula nang libre, walang kailangang card. Tingnan kung aling ads ng mga kakumpitensya mo ang pinakamatagal nang tumatakbo.

Magsimula nang libre →   Tingnan ang presyo